JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI

Simu: +255 (0) 26 2322602 Mji wa Serikali,

Tovuti: www.maji.go.tz Mtaa wa Maji,
Barua pepe: ps@maji.go.tz S. L. P. 456,
DODOMA.

Dodoma: 03 Oktoba, 2019

TAARIFA KWA UMMA

BODI YA WAKURUGENZI YA MAMLAKA YA MAJI MOROGORO YAVUNJWA

Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWASA)
imevunjwa. Hatua hiyo imechukuliwa na Waziri wa Maji Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) kuanzia
tarehe 02 Oktoba, 2019.

Taarifa ya Katibu Mkuu, Wizara ya Maji Prof. Kitila Mkumbo imeainisha kuwa kuvunjwa kwa bodi
hiyo ni kwa mamlaka aliyo nayo Waziri wa Maji kwa mujibu wa kifungu Namba 14 cha Jedwali la
kwanza la Sheria ya Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira Namba 5 ya Mwaka 2019, kikisomwa
pamoja na Kanuni Na. 14 ya Kanuni za Usambazaji wa Maji (Tangazo la Serikali Na. 90 la tarehe
26/04/2019).

Taarifa hiyo imefafanua kuwa bodi ya MORUWASA imevunjwa kwa kushindwa kutekeleza maju-
kumu yake ya kuisimamia mamlaka ya maji hivyo kuathiri utoaji wa huduma za majisafi na usafi wa
mazingira katika manispaa ya Morogoro.

Aidha, wakati huo huo Waziri wa Maji Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) ametaka kuanza kwa uta-
ratibu utakaowezesha kuundwa kwa bodi mpya.
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